Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

MrSku

MrSku

Administrator
Lòng vòng thấy tut này khá hay cho các Mỹ Nam nhà mình bê zô cho mọi người cùng làm
Sau đây tui sẽ hướng dẫn các bạn làm bức ảnh sau( dùng để tán gái ^^)

Bài viết khá cơ bản dành cho newbie

Mở ảnh gốc ra

[You must be registered and logged in to see this image.]

Chẹp chẹp, hình này đẹp nhỉ, bạn ghép người yêu bạn vào hình trái tim, ghép mình ngồi dưới cát, nói lên câu gì đó, đại loại như là I love you chẳng hạn ^^ hay hay…
Mở file hình mà bạn muốn ghép, tui mở 2 cái này:

Dùng các công cụ tách ghép ảnh mà bạn đã biết, tách ảnh 2 nhân vật sang, ( tui dùng Extract)
Kết quả sơ bộ nó thế này đây:

Chỉnh Opacity của Layer Quỳnh xuống khoảng 70%, tẩy bớt phần tay áo đi

Các bạn có thấy phần mặt bên phải của Quỳnh bị lấm ko? Đó là do hình nền nó ko phẳng,

Bây giờ tắt hết con mắt ở các layer đi, để lại con mắt của Layer nền thôi
Dùng kĩ thuật copy chỗ này, ghép vào chỗ kia (lasso tool) để xóa đi phần lủng củng đó ( hoặc dùng bất kì công cụ nào bạn biết, ngày trước hồi mới học PTS mình viết tut này lên chỉ biết dùng cái Lasso tool, giờ toàn dùng thứ khác : Clone Stamp tool chẳng hạn ~.~)

Roài, xinh hơn roài [You must be registered and logged in to see this image.]

Áp dụng tương tự với hình dưới, TranThintiensinh đang chỉ tay lên trời, dựa vai vào 1 thằng đàn ông
@_@.

Cũng cop chỗ này gán chỗ kia, tui dùng món khác – Marquee tool ,kéo 1 đường ở chỗ này giữ Alt+Crtl, rồi kéo sang chỗ khác

các bạn sẽ đc như hình sau: [You must be registered and logged in to see this image.]

Hình của TranThintiensinh đen đen , ko sao, vào Image>Adjustment>Curves

Thế là xong, chúc các bạn tán gái thành công ^^

Nguồn: DoHoa.Net

https://08dba.forumvi.com

viet_hung2512

viet_hung2512

Thành Viên
cái này cũng hay, Nhung có một số thuật ngữ H nghĩ có khá nhìu bạn không bít. ma theo mình nhận xet thì hình cô gái nên cho xuống dưới một tí để không thấy khoản trống giữa mầy và người cô gái thì nhìn nó lộ quá. và nên cho cảnh biển xa săm một chút. khi nhìn thì thấy mây gần với mặt biển quá làm không có cảm giác biển. thanks

MrSku

MrSku

Administrator
Ai ko biết thuật ngữ gì cứ nói nha, nếu Ku biết thì nói cho ko biết thì thôi haha

Baby_Skillno1_group

Baby_Skillno1_group

Thành Viên
Góp ý kái nè!! như ông Hưng nói thì hình girl thì cho xuống tí là chuẩn còn độ opacity thì tui thấy cho cao tí nữa sẽ tươi hình hơn. Hình boy mờ vậy nhìn ko được thiệt cho lém. Thấy chỗ cái đầu của boy không Nghi ngo nó bị mây che mất òi kết hợp với hình mờ của girl làm bố cục ko khớp. Theo tui nên tăng độ mờ cho boy lên cho hình có khoảng xa xa, gần gần nhìn thiệt tí há. ^^!
Good Thank for your tut ^^!. See U later!

MrSku

MrSku

Administrator
Hu hu cái này là sưu tầm thôi chứ đâu phải mình làm đâu, sao mí bạn cứ chém zị nhĩ. Ai làm tut này xong show hàng đi

Baby_Skillno1_group

Baby_Skillno1_group

Thành Viên
Cái này ko phải là chém mà là góp y thui ông

Gà_rán

Gà_rán

Thành Viên
Quá pro. Hôm nào thử mới đuợc Đỏ mặt

nhlinh90

nhlinh90

Thành Viên
cái này đc đó MrsKu,send chương trình đó qua cho tui nha,mail nè,nhlinh90@gmail.com

MrSku

MrSku

Administrator
làm bằng chương trình photoshop đoá, send sao nỗi. Im Rồi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]