Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

MrSku

MrSku

Administrator
Tính đến hôm nay forum chúng ta chính thức được 1 tuần đúng 0h ngày 3/11/09
Forum lớp mình có:
Diễn Đàn hiện có 49 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: nh0xpnp
Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 345 in 100 subjects

Ngay ngày đầu tiên sau khi Lớp Trưởng công bố forum trên lớp (Hôm đó đi trể ko biết đc phản ứng của các bạn ra sao) Thì forum đón nhận được hơn 20 thành viên và thành viên đầu tiên đó là
than_chet09: Tham Gia 27-10 Và Ngày Vào Sau Cùng 29-10 Ko hiểu

Tuy chỉ mới được 1 tuần ko thể nhận xét được gì nhưng trong tuần vừa rồi, dưới cương vị là người sáng lập forum thì mình có một số cảm xúc vui buồn lẩn lộn:
Vui:
Thành viên lớp đã bỏ thời gian đăng ký thành viên trong forum! Và cũng vui hơn nữa khi có khoảng 55% trên tổng số 49 thành viên viết bài. Trong đó có những mem rất nhiệt tình
Predator: 44 bài
ToongTeeng: 43 bài
Tien.BiThu08DBA : 29 bài
winternight : 21
....
Những thông báo lớp được update liên tục trên Forum!

Buồn:
Số lượng thành viên ảo quá nhiều chiếm gần 1 nữa chỉ Đăng Ký Nick rồi vứt đó chả thèm vào và có vào thì cũng ko nhiệt tình cho lắm !

Một số thành viên hoạt động vẫn chưa quyen với 1 cộng đồng: Chỉ biết chắm chút bài viết của mình và đọc bài viết người khác thì "quay lưng" đi ra ko thèm để lại 1 câu thanks ! Thử hỏi nếu người chủ topic đó là các bạn thì các bạn có cảm giác gì !

Bên cạnh những thành viên lớp tích cực tham gia forum thì cũng có 1 số bạn vẫn ko muốn vào vì cái gì: vì forum này là free ư! hay là ko có time, 1 ngày bỏ ra 5 phút cũng ko đc?

Lơp mình đã qua 2 cái forum tất cả điều close vì 1 lý do đó là ko có mem hoạt động!
Lần này ra forum mình cũng đắn đo thực chất forum này đã đc tạo từ lâu các bạn cứ nhìn nick mình thì biết: Tham gia: 29/08/2009. Và hoạt động trong khuôn khổ nhỏ hẹp chỉ có những bạn chơi với nha mới biết đc forum và tên forum cũng khác bây h.Nhưng khi lên trang thông tin môn học thấy các bạn có nhu cầu trao đổi nhiều nên mình mới làm liểu lần nữa tạo forum cho lớp, thực chất cũng chả có gì to tát ở cái forum này cả , hạn chế về tinh năng, hạn chế về tên miền, hạn chế về load, đặc biệt đây là "hàng free". Nhưng dù sao "đất" vẫn là đất nó ko tốt thì ta chăm lo cho nó dần dần thì nó sẻ tốt lên. Tuy nó là hàng free nhưng liệu 1 ai trong lớp đủ can đảm bỏ ra tiền or lớp chi tiền để mua 1 cái host và 1 cái domain xịn để làm forum cho lớp, mình khẳng định là ko ai vì đơn giản là sợ, sợ sẻ bị close !

Nếu như từ cái này các bạn tham gia nhiều có nhu cầu thì 1 điều chắc chắn đó là lớp mình có 1 forum trả phí hẳn hoi! "Việc nhỏ làm ko đc thì đừng mong làm việc lớn" Trích Thầy Khang Vỗ tay

Qua Topic này mình cũng muốn nhắn nhủ với các bạn 1 điều đơn giản!
Hãy cố gắng cùng BQT. Để chúng ta có 1 forum phát triển!
Nguời Bình Thường Kính Gữi!!
Thân!

https://08dba.forumvi.com

Predator

Predator

Thành Viên
vổ tay hoan hô anh Admin nào Vỗ tay

viet_hung2512

viet_hung2512

Thành Viên
Tích cực tham gia để mình hiểu nhiều chuyện hơn , để lớp đoàn kết, để forum phát triển ok

Tien.BiThu08DBA

Tien.BiThu08DBA

Thành Viên
Ku Tuân nói chí ní! chí ní! Thanks cái coi. Good

Predator

Predator

Thành Viên
Nhưng nhìn chung thì chỉ có khoảng 10 người là hay onl trong forum
Như vậy là quá ít rồi
Mà anh chàng lớp trưởng của chúng ta sao le lói quá
Chẵn thấy post bài hay comment gì hết àh Bó tay

ToongTeeng

ToongTeeng

Thành Viên
Lớp trưởng như vậy mới là lớp trưởng....nét riêng đó Cười vui Cười vui Cười vui

winternight

winternight

Thành Viên
Về vấn đề này, nói chung số lượng thành viên trong lớp có điều kiện lên mạng không nhiều....
Nhưng đừng lo lắng, cố gắng cùng phát triển forum chúng mình....Rồi đâu òi cũng sẽ vào đó thôi..
Càng nhiều cái hay, càng nhiều ý tưởng, càng nhiều thành viên

KanL

KanL

Thành Viên
Để tụi nó tự giác, ép làm j. lớn cả rồi Ký đầu

http://Loading ...

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]