Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Predator

Predator

Thành Viên
[You must be registered and logged in to see this image.]

Các bạn còn nhớ bài viết [You must be registered and logged in to see this link.] Predator viết cách đây không lâu chứ? Sau bài viết đó, rất nhiều bạn hỏi rằng liệu có cách nào áp dụng bản quyền trọn đời như vậy cho KIS 2010 hay không? Câu trả lời là có.

Hôm nay Predator sẽ tiếp tục hướng dẫn các bạn cách đăng kí và sử dụng miễn phí Kaspersky Internet Security 2010 bản quyền trọn đời. Tuy nhiên phiên bản này chỉ hoạt động trên Windows 7 do vậy nếu bạn đang dùng Win XP hay Vista, hãy update lên Win 7 nếu muốn thực hiện theo hướng dẫn này.

Để đăng kí miễn phí Kaspersky Internet Security 2010 trọn đời, các bạn hãy thực hiện các bước sau:

1.[You must be registered and logged in to see this link.] và điền đầy đủ thông tin và đăng kí một tài khoản tại đó.

2. Kiểm tra hòm mail. Bạn sẽ thấy một email của ComputerBild với đường link kích hoạt tài khoản. Click vào link đó.

3. Click chọn ô thứ hai để yêu cầu lấy key Kaspersky Security Suite CBE Win7 sau đó click nút “Lizenzschlüssel anfordern”.

4. Check mail một lần nữa bạn sẽ thấy có 1 email chứa key kích hoạt Kaspersky Security Suite CBE Win7. (Key này luôn giống nhau do đó bạn không cần phải đăng kí nhiều lần cho mất thời gian)

5.[You must be registered and logged in to see this link.] giải nén và cài đặt. Mình khỏi cần hướng dẫn vì chắc các bạn đã có kinh nghiệm này rồi. ( lưu ý là trước khi cài đặt, bạn cần phải remove bản cũ nếu như máy bạn đang dùng bản KIS nào khác và restart máy).

6. Sau khi cài đặt, bạn sẽ thấy giao diện của nó là tiếng Đức. Tuy nhiên bạn có thể chuyển nó sang tiếng Anh bằng cách sau. Click nút Einstellungen phía trên cùng bên phải để mở cửa sổ settings.

7.Click nút Einstellungen phía menu bên trái và bỏ chọn Selbstschutz aktiveren(Nó chính là dòng Sefl-Defender trong giao diện tiếng Anh thì phải). Click OK để đóng cửa sổ Einstellungen lại.

8.Chạy file CBEWin7en.reg mà các bạn vừa gải nén, mục đích của bước này là add vào REGEDIT một khóa để thay đổi giao diện của chương trình từ tiếng Đức sang tiếng Anh. Sau khi chuyển xong, bạn làm lại bước 8 và chọn “Enable Protection”(click chọn lại cái ô mà bạn vừa bỏ chọn).

9. Khởi động lại máy và bạn sẽ thấy giao diện của Kaspersky Security Suite CBE Win7 đã chuyển thành Kaspersky Internet Security 2010 hoàn toàn tiếng Anh.

Các bạn hẳn sẽ rất thắc mắc là thành quả của mình bỏ ra chỉ được có 3 tháng thôi. Đừng lo, sau khi hết hạn các bạn chỉ việc quay lại làm từ bước 1 -> 3 để đăng ký tiếp cho mình license key 3 tháng nữa nhé. Và cứ như thế, hết hạn lại đăng ký tiếp. Cứ như thế, bạn có thể dùng KIS 2010 trọn đời rồi đó. Buồn cười Lưu ý là key này không áp dụng được cho Kaspersky Anti Virus và Kaspersky Internet Security chính hãng đâu nhé.

Cuối cùng, tiếc rằng phiên bản này chỉ chạy trên Windows 7. Bạn không thể install Kaspersky Security Suite CBE Win7 trên XP hoặc Vista. Nếu bạn vẫn đang dùng XP hay Vista, bạn có thể tham khảo bài viết [You must be registered and logged in to see this link.] <--click

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG Cười vui Cười vui Cười vui Cười vui Cười vui

Được sửa bởi Predator ngày 2010-04-01, 22:21; sửa lần 4.

Predator

Predator

Thành Viên
Hướng dẫn chuyển sang tiếng Việt:

Bạn Download thư mục VI này tại đường dẫn [You must be registered and logged in to see this link.] về máy và copy sang USB.

Bạn restar máy tính khởi động vào chế độ safemode bằng cách bấm phím F8. Chép thư mục VI từ USB vào đường dẫn C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Security Suite CBE 09\Skin\loc

Bạn vào Start\Run\gõ regedit.

* Đối với win7 32bit:
HKey_Local_Machine\Software\KasperskyLab\protected\AVP9\environment thay đổi giá trị Localization từ de sang vi.

* Đối với win7 64bit:
HKey_Local_Machine\Software\Wow6432Node\KasperskyLab\protected\AVP9\environment thay đổi giá trị Localization từ de sang vi.

Khởi động lại máy tính ở chế độ bình thường, đã xong bạn đã có 1 KIS2010 Win7 bản quyền tiếng việt.

Lưu ý:
Những bạn nào không tìm được protected trong regedit là do các bạn sử dụng win7 khác phiên bản khác nhau vì vậy đề nghị các bạn không tìm được thì dùng phím F3 để search key này lưu ý gỡ dấu check 2 giá trị value và data.

Được sửa bởi Predator ngày 2010-03-31, 20:30; sửa lần 3.

master1990

master1990

Thành Viên
Hê Hê Có một bài mà post hoài vậy cha nội... Buon Cười vui

Predator

Predator

Thành Viên
xem lại mặt hàng đi nha
cái kia là KIS 9 cái này là KIS 10
toàn là hàng hiệu không đó Cười vui

scort11

scort11

Thành Viên
Link down bị die rùi, Predator kiểm tra lại dùm Buon

https://08dba.forumvi.com/portal.htm

Predator

Predator

Thành Viên
sorry, lạ nhỉ khi post lên test thì down bình thường mà sao giờ die nhỉ
Nhưng không sao. Mình đã thay bằng link của MediaFire rồi đó.
Bảo đảm ngon lành Cười vui

Predator

Predator

Thành Viên
key mới của KIS10 for Win7

S3J6H-Q1KA9-A4MB1-B6NH5

2 bản KIS9 và KIS10 tuy khác nhau nhưng do cùng thuộc quyền sở hửu của BILD nên key giống nhau

viet_hung2512

viet_hung2512

Thành Viên
thank bạn nhìu lắm, cái này júp ích cho nhiu ngừoi ...........

CongHai

CongHai

Thành Viên
hướng dẫn kỹ jum phần chuyển sang tiếng anh đi nha .CBEWin7en.reg file này đâu thấy??????

it_binhduong1205

it_binhduong1205

Thành Viên
Mình cũng thanks bạn nhìu nhìu nha!mình chuyển sang tiếng việt anh được ùi nhung chuyễn sang tiếng việt thì bó tay Gian Bực mình Gì vậy Gì vậy

Predator

Predator

Thành Viên
CongHai đã viết:hướng dẫn kỹ jum phần chuyển sang tiếng anh đi nha .CBEWin7en.reg file này đâu thấy??????

CBEWin7en.reg nó nằm chung thư mục cài đặt mà bạn đã down về đó

còn việc chuyển sang tiếng Việt thì bạn bị sao mà bó tay
gặp lỗi hay sao

master1990

master1990

Thành Viên
hình như là chuyển từ tiếng đức sang tiến việt luôn thì mới được, kòn đã chuyển qua tiếng anh rồi thì không được! mình chuyển sang tiếng anh rồi chuyển sang tiếng việt thì nó mất hết chữ luôn không kon ji hết, chỉ còn giao diện trống lốc ah!
nhờ bạn coi lại dum hen????????

Predator

Predator

Thành Viên
master1990 đã viết:hình như là chuyển từ tiếng đức sang tiến việt luôn thì mới được, kòn đã chuyển qua tiếng anh rồi thì không được! mình chuyển sang tiếng anh rồi chuyển sang tiếng việt thì nó mất hết chữ luôn không kon ji hết, chỉ còn giao diện trống lốc ah!
nhờ bạn coi lại dum hen????????

ok để test thử Xuc dong

CongHai

CongHai

Thành Viên
nhanh rồi hồi âm nha!
hihi!

Predator

Predator

Thành Viên
bạn nên kiểm tra lại bạn dùng win 7 bản 32 bit hay là 64 bit
hai bản đó có 2 đường dãn vào khác nhau trong Regedit
mình có up lại hướng dẫn ở phía trên đó

bạn nên chuyển sang tiếng Việt ở môi trường SafeMode chứ ko nên chuyển ở môi trường Window

CongHai

CongHai

Thành Viên
dể thử koi

phanduyduc90@

phanduyduc90@

Thành Viên
theo mih, cac ban nen can than, boi vi doi khi cai j mien phi thi cug co hai mat cua no het, theo kinh nghiem cua mih, kg nhat thiet phai dung kaspersky, boi vi no rat nang,no co the quet file he thong cua ban.Ma hinh nhu kaspersky nay la gia thi phai, cac ban hay can than

Predator

Predator

Thành Viên
phanduyduc90@ đã viết:theo mih, cac ban nen can than, boi vi doi khi cai j mien phi thi cug co hai mat cua no het, theo kinh nghiem cua mih, kg nhat thiet phai dung kaspersky, boi vi no rat nang,no co the quet file he thong cua ban.Ma hinh nhu kaspersky nay la gia thi phai, cac ban hay can than

đã có ghi rõ ràng
đây là bản tiếng Đức mà ai nói đây là đồ miễn phí đó. có key rõ ràng đàng hoàng sài 3 tháng nha
Mình nói dùng miễn phí ở đây là cái key đó đưowc BILD gởi về mail của mình và mình post lên cho caccs bạn dùng. Đó là miễn phí đó
không biết gì hết thì ko nên comment bừa bãi
mình công nhận là bản KIS10 này khá nặng đối với các máy chuối mà đòi dùng Win 7 thôi
chứ các máy cấu hình tầm Ram 1G Vga 512 CoreDua thì dùng như gió
còn ai ko có Win 7 thì mình cũng có bản KIS9 cho các hệ XP và Vista

master1990

master1990

Thành Viên
Predator đã viết:bạn nên kiểm tra lại bạn dùng win 7 bản 32 bit hay là 64 bit
hai bản đó có 2 đường dãn vào khác nhau trong Regedit
mình có up lại hướng dẫn ở phía trên đó

bạn nên chuyển sang tiếng Việt ở môi trường SafeMode chứ ko nên chuyển ở môi trường Window

oke để text

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]