Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1câu chuyện buồn Empty câu chuyện buồn 2009-11-06, 17:51

w17

w17

Thành Viên
Đây là 1 câu chuyện mình đọc trên 1 diễn đàn. Đọc xong mà thấy buồn quá! không biết mình viết vào mục này có hợp lý không nữa. Mọi người đọc nhé!
ANH SẼ CƯỚI EM!
Cách đây chừng 5 năm, tôi và Lan yêu nhau. Hai chúng tôi có rất nhiều điểm chung: Còn trẻ, học hành chăm chỉ, nhiều hoài bão và cùng xuất thân từ những gia đình rất nghèo. Lan quê ở Thái Bình, bố cô ấy mất sớm, chỉ còn mẹ tần tảo trồng cấy nuôi bốn chị em cô ấy ăn học. Lan xinh đẹp nổi bật ở trường dù cô ấy không bao giờ có những bộ quần áo mốt, trang sức đắt tiền để trưng diện.

Còn tôi, hoàn cảnh nhà tôi cũng rất vất vả. Bố mẹ tôi là công nhân nghỉ mất sức đã nhiều năm nay và vì thế, khi vào đại học, để có tiền đóng học phí, tôi đi làm gia sư, làm nhân viên tiếp thị ngay từ năm thứ nhất. Càng khó khăn vất vả, tôi lại càng chăm chỉ học hành bởi tôi biết, học giỏi là con đường duy nhất để giúp tôi thay đổi cuộc sống của mình.

Quãng thời gian tôi và Lan yêu nhau, đó có lẽ là quãng thời gian đẹp nhất của đời tôi. Chúng tôi cùng nhau lên thư viện học bài mỗi chiều, đèo nhau bằng chiếc xe đạp cũ lên Hồ Gươm ngắm phố phường. Hôm nào tôi nhận được tiền lương đi dạy thêm, chúng tôi lại lên phố Nguyễn Xí tìm mua những quyển sách giá rẻ và kết thúc buổi tối đi chơi vui vẻ bằng hai que kem Tràng Tiền mát lạnh. Dù chúng tôi nghèo nhưng cả hai không lấy đó làm buồn lòng bởi Lan luôn động viên tôi rằng: “Em biết tương lai chúng mình sẽ khá mà, em tin ở anh”.

Lời động viên của người yêu là nguồn động lực tiếp thêm sức mạnh cho tôi. Tốt nghiệp đại học với tấm bằng loại giỏi, tôi tiếp tục lao vào học tiếng Anh và săn tìm học bổng trên mạng. Cuối cùng, may mắn đã mỉm cười với tôi khi tôi nhận được một học bổng sang Singapore học thạc sỹ hai năm.

Lan rất mừng khi biết tin tôi được học bổng đi du học nước ngoài nhưng đồng thời cô ấy cũng buồn da diết. Tôi nhận thấy điều đó rõ ràng trước khi tôi lên đường sang Singapore. Tối nào chúng tôi gặp nhau, mắt Lan cũng rưng rưng nhưng cô ấy nói quả quyết: “Em không buồn gì đâu, anh đi học về chúng mình sẽ cưới nhau. Hai năm thôi mà”.

Sang Singapore, tôi cắm đầu vào học và làm. Hàng đêm, khi kết thúc công việc tại một quán cháo của người Hoa, tôi trở về nhà, vừa học bài vừa tranh thủ lên mạng chat và tâm sự với người yêu mình. Lan của tôi ở trong nước cũng không kém cỏi, cô ấy ra trường và xin việc được ở một tập đoàn truyền thông khá lớn. Lan làm việc chăm chỉ và thường được khen thưởng mỗi tuần. Lan hồ hởi khoe với tôi rằng cứ đà này, sau một năm, lương cô ấy có thể tăng lên gấp đôi, gấp ba.

Quãng thời gian ngọt ngào của chúng tôi trôi qua khá nhanh, chừng dăm bẩy tháng sau khi tôi đi du học, tối thứ bảy, chủ nhật, tôi lên mạng nhưng không thấy người yêu của mình online nữa. Thi thoảng tôi gọi điện thoại về, Lan cũng không muốn nói chuyện dài và lấy lý do đang bận công việc. Tôi không mảy may nghi ngờ người yêu mình vì tôi cho rằng tôi đủ hiểu Lan, cô ấy đang rất nỗ lực để khẳng định mình trong công ty mới.

Một buổi tối tháng 8, tôi đi làm về, như thường lệ, tôi mở hộp thư để check mail và rất bất ngờ khi thấy người yêu tôi gửi thư điện tử cho mình. Tôi vừa mở thư vừa nghĩ: “Bình thường toàn chờ nhau lên để chat, hôm nay lại gửi thư cơ đấy”. Mở thư ra, tôi đọc nhanh và càng đọc càng không tin vào mắt mình, cho tới bây giờ, tôi vẫn còn nhớ rõ bức thư ngày ấy Lan viết cho tôi, cô ấy viết đại ý là không thể chờ tôi được nữa và cô ấy đã có người yêu mới, cô ấy sắp cưới và xin tôi tha lỗi.

Cả đêm hôm đó, tôi gọi điện thoại cho Lan liên tục nhưng cô ấy không nghe máy. Lúc đó tôi chỉ ước ao tôi đang ở Việt Nam, tôi sẽ chạy ngay tới chỗ Lan và hỏi cô ấy vì sao cô ấy lại làm như vậy nhưng tôi - một anh sinh viên nghèo, tiết kiệm từng đồng để học, để trang trải cuộc sống lấy đâu ra tiền mua vé máy bay về nhà chỉ để đi tìm câu giải thích của người yêu.

Sau này khi tôi học xong, về nước, tôi biết rằng Lan đã cưới con một quan chức lớn trong ngành truyền thông và đám cưới cô ấy tổ chức rất hoành tráng trong một khách sạn sang trọng nhất Hà Nội. Lòng tràn đầy đau đớn nhưng tôi vẫn không cảm thấy căm giận người yêu của mình. Tôi hiểu, Lan luôn ao ước được thay đổi cuộc sống nghèo túng mà cô ấy phải sống từ nhiều năm nay. Cũng như bản thân tôi, tôi đã rất cố gắng để thay đổi cuộc sống của tôi đấy thôi.

Trở lại với buổi tối tôi nhận được tin nhắn của Lan, lúc đó lòng tôi tràn đầy xúc động, bao kỷ niệm đẹp cô ấy và tôi từng có với nhau bỗng chốc ùa về đầy tâm trí tôi. Tôi nhắn tin cho Lan: “Anh gặp em có được không?” và Lan đồng ý hẹn gặp tôi vào 11 giờ trưa hôm sau.

Trưa hôm sau, tôi ăn mặc chỉnh tề tới điểm hẹn với Lan, tôi đến sớm nửa tiếng, lòng bồn chồn và nôn nao khi ngồi đợi. Rồi Lan cũng xuất hiện, tôi nhận ra cô ấy từ rất xa…Lan vẫn vậy: Xinh đẹp và mong manh, chỉ khác là người yêu cũ của tôi giờ mặc một bộ váy đỏ rất sang trọng chứ không chỉ áo sơ mi với quần Jeans như ngày chúng tôi yêu nhau nữa. Lan ngồi xuống ghế, nhìn tôi cười, mắt cô ấy đượm buồn khiến lòng tôi chùng xuống khi nhớ cũng ánh nhìn này đã chia tay tôi ở sân bay cách đây 5 năm.

Buổi nói chuyện của chúng tôi diễn ra trong khoảng ba tiếng đồng hồ. Trong khoảng thời gian ấy, tôi nói về mình rất ít, chỉ thông báo với Lan là hiện tôi làm việc cho một công ty của Bỉ, đã mua được một ngôi nhà nhỏ và vẫn chưa yêu ai sau khi chia tay Lan. Tôi muốn nghe Lan tâm sự và cô ấy đã kể với tôi tất cả về cuộc sống của mình, bằng một giọng đều đều, chậm rãi…

“Em và Bình cưới nhau thế nào chắc anh cũng biết rồi. Em vẫn luôn ao ước được sống giàu sang, phú quý, em không có lỗi khi mơ ước cuộc sống như thế, đúng không anh? Vấn đề của em là em không thể sinh con anh ạ…Ngay sau khi đi khám, biết tin này, Bình thay đổi thái độ với em rõ rệt. Anh ấy công khai cặp kè với một cô gái khác và cách đây chừng nửa tháng, cô ta đến gặp em, thản nhiên nói với em rằng: “Chị nên ly dị anh Bình đi, tôi đang mang thai đứa con của anh ấy”. Em đau đớn quá anh ạ, chồng em đã có con với người tình và giờ đây em không biết phải làm sao. Mấy ngày nay anh ấy còn không về nhà buổi tối và cũng không nói với em một lời. Em không đẻ được, không có gì để níu kéo anh ấy và hình như em cũng không muốn níu kéo nữa. Em chưa bao giờ yêu Bình, em lấy anh ấy vì tiền, đó là sai lầm của em…Bình đã từng yêu em nhưng giờ chắc cũng hết rồi…”.

Cả buổi tối sau cuộc hẹn với Lan, tôi bị ám ảnh bởi đôi mắt buồn của cô ấy. Lan của tôi cá tính lắm, cô ấy không muốn tỏ ra quá đau khổ trước mặt tôi nhưng tôi hiểu cô ấy đang rất khổ sở vì cuộc sống không lối thoát. Trong đầu tôi, hình ảnh của Lan - ngày xa xưa lại hiện về ngập tràn tâm trí. Tôi hiểu là tôi vẫn còn yêu cô ấy rất nhiều và đó chính là lý do khiến tôi không thể yêu ai dù biết Lan đã cưới chồng.

Tôi cầm điện thoại lên, nhắn cho Lan một cái tin: “Anh luôn ở bên em, nếu em cần”, Lan nhắn lại rất nhanh: “Anh tha thứ cho em rồi sao?”, tôi lại nhắn: “Anh chưa bao giờ ghét em, anh không thay đổi tình cảm với em, em ạ.” và cô ấy không nhắn tin trả lời nữa.

Ngày hôm sau, sáng sớm, tôi lên mạng đọc tin tức thì thấy một tin nổi bật gây chú ý về một vụ tự tử bên cầu CD.

Tôi run hết cả người khi thấy người viết miêu tả nạn nhân là một cô gái trẻ mặc một chiếc váy đỏ, tóc dài ngang lưng, tay đeo đồng hồ vàng. Tôi vẫn nhớ như in bộ váy mà Lan mặc, chiếc đồng hồ cô ấy đeo ở tay khi đến gặp tôi buổi chiều đó. Tôi run rẩy bấm số gọi điện cho Minh, một cô bạn thân của Lan. Minh làm tim tôi vỡ tan khi òa khóc trong điện thoại: “Em không hiểu sao Lan lại làm như vậy, tối qua hội em vẫn gặp nhau và nó gửi cho anh một bức thư rồi về một mình. Sao nó lại dại dột thế…”

…Tôi nghỉ làm một tuần liền sau cái chết của Lan, ngày thứ tám, tôi hẹn gặp Minh và nhận bức thư Lan gửi cho tôi trước khi chết. Vẫn là những nét chữ nghiêng nghiêng nhỏ xinh quen thuộc và đôi chỗ hình như bị nhòa bởi những giọt nước mắt, Lan viết:

“Anh, khi anh nhận được lá thư này, có lẽ em đã đi xa rồi. Em đã mong chờ biết bao cái ngày được gặp lại anh, người em yêu và có lẽ cũng yêu em nhất trên đời này. Không còn gì níu kéo em nữa cả… Em biết anh vẫn giang rộng vòng tay đón em nhưng em có còn xứng đáng với anh nữa đâu. Vĩnh biệt anh, có thể một ngày nào đó chúng mình sẽ gặp lại ở một thế giới khác và nếu may mắn được như vậy, anh sẽ cưới em, anh nhé!”

Tôi gập bức thư lại, nước mắt chứa chan và thầm nói: “Nhất định anh sẽ cưới em”.

http://lagiclub.com

2câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-06, 18:49

Gà_rán

Gà_rán

Thành Viên
Buồn thật. Tình yêu và tiền bạc. Bài này làm tui nhớ đến buổi nói chuyện trên ti vi của tư vấn viên.Câu cuối ông ta nói thế này :".. tiền chỉ là phương tiện sống chứ không phải là mục đích sống",Thật thâm thúy biết bao.

3câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-06, 20:54

Predator

Predator

Thành Viên
hoa cả mắt lun Chống mặt
để màu chữ khó đọc quá Hết nói

4câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-06, 21:27

Tien.BiThu08DBA

Tien.BiThu08DBA

Thành Viên
Khoc Khoc Khoc Khoc Hizhiz Hizhiz Hizhiz Khoc Khoc Khoc W17 đáng ghét, để cho ng ta tốn nước mắt rùi...

5câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-06, 21:59

boy_saudoi

boy_saudoi

Thành Viên
Em Bên Người Lòng Anh Đau Nhói
Bít làm gì khi đời anh trắng tay
-->Tình tiền 2 mặt của cuộc sống làm sao trọn vẹn cả hai huhu

6câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-06, 22:36

Tien.BiThu08DBA

Tien.BiThu08DBA

Thành Viên
Muốn trọn vẹn thì ngay bây giờ hãy đăng ký văn nghệ chào mừng 20/11. Mại dzô! Mại dzô. Tham gia tốt các hđ Đoàn-Hội đi ku!! Cười vui Cười vui Cười vui

7câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-07, 11:58

thanhtai_tt

thanhtai_tt

Thành Viên
Tình và tiền một bài toán khó nhưng có 2 cách giải..Người vì tình không nghĩ đến tiền,Nhưng có kẻ lợi dụng tình để kiếm tiền..2 Kẻ này gặp nhau rồi sao .Các bạn cho ý kiến nha...Tôi đã thấy,đang thấy rồi đó tôi thấy tội nghiệp cho anh bạn kia không hiểu vì cài gì mà phục tùng như nô lệ còn người con gái kia lại dửng dưng giỡn cợt,phủ nhận mình không quen với người đó (Chỉ là bạn) trước mặt người khác hay wen biết người khác.Mà vẫn làm khổ anh bạn đó bằng nhưng trò hỡn dỗi....Thật tức ói máu..Anh em hay cho tôi ý kiến đi không lẽ để người bạn đó như vậy hoài... Cũng thật đáng thương cho đứa con gái kia bây giờ dưới mắt tôi đó là kẻ tầm thường nều không nói là hèn hạ

8câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-07, 12:03

Predator

Predator

Thành Viên
Tien.BiThu08DBA đã viết:Muốn trọn vẹn thì ngay bây giờ hãy đăng ký văn nghệ chào mừng 20/11. Mại dzô! Mại dzô. Tham gia tốt các hđ Đoàn-Hội đi ku!! Cười vui Cười vui Cười vui

chen quảng cáo vô đây nữa hã Ký đầu Ký đầu

9câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-07, 13:26

Gà_rán

Gà_rán

Thành Viên
thanhtai_tt đã viết:Tình và tiền một bài toán khó nhưng có 2 cách giải..Người vì tình không nghĩ đến tiền,Nhưng có kẻ lợi dụng tình để kiếm tiền..2 Kẻ này gặp nhau rồi sao .Các bạn cho ý kiến nha...Tôi đã thấy,đang thấy rồi đó tôi thấy tội nghiệp cho anh bạn kia không hiểu vì cài gì mà phục tùng như nô lệ còn người con gái kia lại dửng dưng giỡn cợt,phủ nhận mình không quen với người đó (Chỉ là bạn) trước mặt người khác hay wen biết người khác.Mà vẫn làm khổ anh bạn đó bằng nhưng trò hỡn dỗi....Thật tức ói máu..Anh em hay cho tôi ý kiến đi không lẽ để người bạn đó như vậy hoài... Cũng thật đáng thương cho đứa con gái kia bây giờ dưới mắt tôi đó là kẻ tầm thường nều không nói là hèn hạ

Yêu thì thật lòng thật dạ, hết mình cho người mình yêu.Người con trai này tốt người con gái kia thì phải xem lại.Nhưng liệu rằng người con trai này có quá bi lụy trong tình cảm hay không ?? .Sự kiêu hãnh của con gái cực cao, có lẽ người con trai này yếu đuối quá chăng nên người con gái mới dễ dàng đùa giỡn như vậy??

10câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-07, 19:25

Tien.BiThu08DBA

Tien.BiThu08DBA

Thành Viên
thanhtai_tt đã viết:Tình và tiền một bài toán khó nhưng có 2 cách giải..Người vì tình không nghĩ đến tiền,Nhưng có kẻ lợi dụng tình để kiếm tiền..2 Kẻ này gặp nhau rồi sao .Các bạn cho ý kiến nha...Tôi đã thấy,đang thấy rồi đó tôi thấy tội nghiệp cho anh bạn kia không hiểu vì cài gì mà phục tùng như nô lệ còn người con gái kia lại dửng dưng giỡn cợt,phủ nhận mình không quen với người đó (Chỉ là bạn) trước mặt người khác hay wen biết người khác.Mà vẫn làm khổ anh bạn đó bằng nhưng trò hỡn dỗi....Thật tức ói máu..Anh em hay cho tôi ý kiến đi không lẽ để người bạn đó như vậy hoài... Cũng thật đáng thương cho đứa con gái kia bây giờ dưới mắt tôi đó là kẻ tầm thường nều không nói là hèn hạ

Éc! éc! chắc theo như bác Tài nói thì chắc ng con trai kia giàu lắm nhỉ, thì ng con gai kia mới mưu toan lợi dụng. Hix!! muốn gặp chàng ta xem giàu đến cỡ nào quá, heheh Ko hiểu Ko hiểu Cười vui Cười vui Cười vui Quá khen Quá khen , để xem cô tiên xinh đẹp này có thể giúp anh ta thoát khỏi vòng vây của người con gái kia ko??? (Hình như mình bắt đầu có ý đồ ko tốt rùi >> ui sao tui xấu xa.hehehe Cười vui Cười vui Cười vui Cười vui Cười vui )

11câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-07, 19:42

Tien.BiThu08DBA

Tien.BiThu08DBA

Thành Viên

Ah, khoan lúc nãy là tui đồng ý với bác Tài, còn có chỗ này thì tui ko đồng ý nè!! ""Mà vẫn làm khổ anh bạn đó bằng nhưng trò hỡn dỗi"", tui là con gái nên cũng thú thật là con gái hay hờn dỗi,mà đã là "hay" thì ai và lúc nào cũng có thể hờn dỗi đc, bạn bè hờn dỗi, ngay cả thầy, cô giáo tui cũng hờn dỗi lun, chứ đâu cần thiết khi quen nhau mới hờn dỗi, nếu như quen nhau mới hờn dỗi, còn ko quen nhau thì ko hờn dỗi, éc! éc! như thế thì bạn bè hết có phải tốt ho ko, nếu tính ng nào đã vậy thì trc sau gì cũng vậy, cho dù là dấu diếm thì rồi cũng lộ ra thui . khi ng nào làm ch gì đó khiến tui bực mình, là tui tức điên lên ah, cho là bo xì lun, nhưng nếu tui sai thì lúc sau tui xin lỗi, còn ng đó sai, thì hum sau cười và nói chuyện thoải mái với tui thì Ok, cho qua chuyện cũ lun....Hix!! vậy mà có ng cứ để bụng chuyện cũ, hem ít bụng to cỡ nào mà ko khó chịu ha!! rùi tìm cách hạ bệ, nói xấu sau lưng ng ta mới ác!! thiện tai! Thiện taiii!! Bác Tài cho ý kiến về ng này đi!! Nếu như bác Tài gặp phải một ng ch bé xé ra to, lúc nào cũng để bụng, thù dai thì sẽ như thế nào!!!

12câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-07, 23:57

w17

w17

Thành Viên
hix sao nói nguoi ta đáng ghét, Hết nói , các bạn thấy truyện ở trên như thế nào , hay chứ nhĩ,nếu thấy hay cho chữ thank nha

http://lagiclub.com

13câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-08, 00:09

Predator

Predator

Thành Viên
truyện thì hay Cười vui
Nhưng Tài lớp trưởng của chúng ta vào đọc và đã đưa ra tình huống
Và topic đang bàn luận về tình huống đó Cười vui

14câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-08, 12:13

Tien.BiThu08DBA

Tien.BiThu08DBA

Thành Viên
w17 đã viết:hix sao nói nguoi ta đáng ghét, Hết nói , các bạn thấy truyện ở trên như thế nào , hay chứ nhĩ,nếu thấy hay cho chữ thank nha

Vì để cho T chảy nước mắt nên nói vậy thui!! huhu!! cảm động wa đó mà!!! Thank nha!!

15câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2009-11-08, 12:52

KanL

KanL

Thành Viên
Tien.BiThu08DBA đã viết:Muốn trọn vẹn thì ngay bây giờ hãy đăng ký văn nghệ chào mừng 20/11. Mại dzô! Mại dzô. Tham gia tốt các hđ Đoàn-Hội đi ku!! Cười vui Cười vui Cười vui
Pà Tiên này bít thừa cơ hội gê Đỏ mặt

http://Loading ...

16câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2010-04-10, 20:39

0866003

0866003

Thành Viên
Tôi có một người bạn trai.Tên anh ấy là Jin. Tôi luôn coi anh như một người bạn cho đến năm ngoái, khi chúng tôi cùng tham gia buổi đi chơi của câu lạc bộ, tôi nhận ra mình đã yêu anh.

Trước khi buổi đi chơi kết thúc, tôi thú thật tình yêu của mình. Chẳng bao lâu sau, chúng tôi thành một đôi.

Đối với tôi, anh là duy nhất. Còn đối với anh, có lẽ tôi chỉ như một trong số các cô gái kia thôi.

“Anh muốn đi xem phim không?” - Tôi hỏi. “Anh không thể”. “Tại sao? Anh cần học bài hả?” - Nỗi thất vọng đang làm trái tim tôi quặn lại. “Không… Anh phải đi gặp một người bạn”.

Anh luôn như thế. Anh gặp gỡ các cô gái trước mặt tôi, như thể chẳng có gì. Đối với anh, tôi chỉ là một người bạn gái. Từ “yêu” chỉ được nói ra từ miệng tôi. Từ khi biết anh, tôi chưa bao giờ được nghe anh nói “anh yêu em” trước.

Với chúng tôi, chẳng có ngày lễ kỷ niệm nào. Từ ngày đầu tiên anh đã không nói điều gì, rồi cứ thế 100 ngày, 200 ngày... Hàng ngày, trước khi tạm biệt, anh chỉ đưa cho tôi một con búp bê, hàng ngày, chắc chắn thế. Tôi không biết tại sao.

Rồi một ngày…

“Jin, em…” - Tôi ngập ngừng.
- “ Sao? Em cứ nói đi…”

- “Em yêu anh”

- “Em… Ừm, thôi cầm lấy con búp bê này và về nhà đi”.

Đó là cách anh ấy lờ đi “ba từ” của tôi và đưa cho tôi con búp bê. Rồi anh biến mất. Những con búp bê tôi nhận được từ anh hàng ngày đã đầy ắp căn phòng.

Rồi đến sinh nhật của tôi. Sáng sớm tỉnh dậy, tôi hình dung tới một bữa tiệc với anh, và chỉ ngồi trong phòng chờ anh gọi điện. Nhưng bữa trưa trôi qua, bữa tối trôi qua, rồi bầu trời tối đen… Anh vẫn không gọi.

Tôi quá mệt mỏi, không còn có thể chờ đợi điện thoại thêm được nữa. Rồi khoảng 2 giờ sáng, bất chợt anh gọi điện cho tôi và đánh thức tôi dậy. Anh nói tôi ra khỏi nhà. Tôi cảm thấy thật vui và chạy ra ngoài đầy hạnh phúc.

- “Jin!”

- “Đây… Em cầm lấy đi…” - Lại nữa, lại một con búp bê nhỏ.

- “Thế này là thế nào?”

- “Hôm qua anh chưa đưa nó cho em, nên giờ anh đưa. Anh về đây, chào em”.

- “Chờ đã! Chờ đã! Anh có biết hôm nay là ngày gì không?”

- “Hôm nay?”

Tôi cảm thấy rất buồn, tôi nghĩ rằng anh sẽ nhớ ngày sinh nhật của tôi. Anh quay người đi tiếp như thể không có gì xảy ra. Rồi tôi hét lên: “Chờ đã!”

- “Em muốn nói gì sao?” - Jin hỏi.

- “Hãy nói với em, nói với em anh yêu em…”

- “Gì cơ?”

- “Hãy nói cho em nghe” - Tôi giữ chặt lấy anh.

Nhưng anh chỉ nói những lời lạnh lùng: “Anh không muốn nói những lời đó một cách quá dễ dàng, nếu em khát khao muốn nghe, hãy tìm người khác”.

Rồi anh đi. Đôi chân tôi tê cóng. Tôi quỵ xuống đường. Anh không muốn nói yêu tôi dễ dàng. Có lẽ anh không phải là người phù hợp với tôi…

Một tháng sau…

Tôi đã lấy lại được tinh thần và đi học. Nhưng vết thương lòng tưởng sắp lắng xuống lại bị khơi lên. Tôi nhìn thấy anh trên phố, với cô gái khác. Trên khuôn mặt anh là nụ cười, cái mà anh chưa bao giờ cho tôi thấy, khi anh chạm vào con búp bê…

Tôi chạy thẳng về nhà và nhìn vào những con búp bê trong phòng. Những giọt nước mắt rơi xuống. Tại sao anh lại đưa chúng cho tôi?

Những con búp bê đó có lẽ là do những cô gái khác chọn. Cơn tức giận bùng lên, tôi ném chúng ra khắp nơi.

Chợt điện thoại reo. Đó là anh. Anh nói tôi đi tới bến xe buýt gần nhà. Tôi cố gắng bình tĩnh và bước tới điểm hẹn. Tôi không ngừng nhắc nhở bản thân mình hãy quên anh ta đi, rằng tất cả rồi sẽ chấm dứt. Và anh xuất hiện trong tầm mắt tôi, hai tay đang ôm một con búp bê lớn.

Jin nói: “Jo, anh nghĩ em đã tức giận, em vẫn đến sao?”.

Tôi không thể ngăn mình ghét anh, ghét cái thái độ như không có chuyện gì xảy ra và còn trêu đùa nữa. Rồi, anh lại đưa con búp bê ra như vẫn làm.

“ Em không cần nó” - Tôi lạnh lùng.

- “Gì cơ? Tại sao?”.

Tôi giật lấy con búp bê từ tay anh và ném xuống đường. “Em không cần con búp bê này, em không cần nó nữa. Em không muốn gặp lại một người như anh!”.

Tất cả những lời từ sâu trong tôi cứ thế tuôn ra. Nhưng không như những lần khác, đôi mắt anh run run. “Anh xin lỗi” - Anh nói rất nhỏ. Rồi anh bước ra đường để nhặt con búp bê lên.

- “Anh thật ngốc! Sao anh lại nhặt nó? Ném đi!”. Nhưng anh lờ tôi và đi tới chỗ con búp bê. Rồi tiếng còi inh ỏi, một chiếc xe tải lớn đang lao về phía anh.

“Jin! Tránh ra! Tránh ra mau!” - Tôi hét lên. Nhưng anh không nghe thấy tôi, anh cúi xuống nhặt con búp bê. “Rầm!” - âm thanh thật khủng khiếp.

Đó là cách anh ấy chia xa tôi. Đó là cách anh ấy ra đi mà thậm chí không mở mắt để nói với tôi một lời. Tôi đã sống từng ngày, từng ngày với cảm giác tội lỗi và nỗi buồn thắt ruột vì mất anh.

2 tháng sau…

Khi đã tạm lấy lại cân bằng, tôi bắt đầu để ý đến những con búp bê - món quà duy nhất anh để lại cho tôi kể từ ngày hai đứa bắt đầu hò hẹn. Tôi nhớ những ngày bên anh và bắt đầu đếm “một…hai…ba…” lần lượt từng con búp bê.

“… Bốn trăm tám mươi tư, bốn trăm tám mươi lăm... ” Ấy là con số kết thúc. Tôi lại bắt đầu khóc, với một con búp bê trong tay tôi. Tôi ôm nó thật chặt, rồi bất ngờ…

- “Anh yêu em, anh yêu em!” - Tôi giật mình, đánh rơi con búp bê xuống.

- “Anh yêu em?” - Tôi nhặt con búp bê lên và ấn tay vào bụng nó.

- “Anh yêu em, anh yêu em!” - Không thể nào! Tôi ấn vào bụng tất cả các con búp bê.

- “Anh yêu em!”

- “Anh yêu em!”

- “Anh yêu em!”

Những lời nói đó cứ phát ra không ngừng. Tại sao trước đây tôi không nhận ra? Rằng trái tim anh ấy luôn ở bên cạnh tôi, che chở tôi. Tại sao tôi đã không nhận ra anh yêu tôi nhiều như thế này!

Tôi nhặt con búp bê ở dưới gầm giường và ấn tay vào bụng nó, đó là con búp bê cuối cùng, con búp bê đã bị rơi xuống đường. Máu của anh thấm lên nó. Giọng nói lại phát ra, giọng nói mà tôi nhớ da diết:

“Jo, em biết hôm nay là ngày gì không? Mình đã yêu nhau 486 ngày. Em biết 486 là gì không? Anh không thể nói anh yêu em, bởi… bởi vì anh quá nhút nhát. Nếu em tha thứ và nhận lấy con búp bê này, anh sẽ nói rằng anh yêu em, mỗi ngày, cho tới khi anh chết. Jo, anh yêu em…”

Những giọt nước mắt lại trào ra. Tại sao? Tôi hỏi trời, tại sao chỉ đến lúc này tôi mới nhận ra điều đó? Anh đã không thể ở bên tôi, nhưng anh đã yêu tôi cho tới phút cuối cùng....

Có những thứ mất đi sẽ ko bao giờ có lại đc,,chỉ là tìm kiếm,,tìm kiếm & mãi là tìm kiếm???...???...????

Có những thứ luôn bên cạnh mình mình ko biết trân trọng, đến khi mất rùi thì ko bao giờ còn hối hận kịp nữa. Cuộc đời là thế. Con người là thế............!~

(Ko biết tg là ai - thấy hay nên copy và post lên share với everyone).

(có ai dư nước mắt vào đay khóc cho hết nè!!!!!hihi

17câu chuyện buồn Empty Re: câu chuyện buồn 2010-04-10, 21:05

than_chet09

than_chet09

Thành Viên
Rất chảnh

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]