Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

MrSku

MrSku

Administrator
Khi bạn đăng ký có một số cái sẻ mạc địch trong phần lý lịch của các bạn, bây h mình sẻ chỉ cho các bạn cách thay đổi và cập nhật 2 cái cơ bản là Avatar và Chữ Ký
Đầu tiên bạn đăng nhập tài khoản diễn đàn của mình, sau đó nhìn trên thanh Menu (nằm dưới banner diễn đàn) bạn chọn Lý Lịch (như hình)

Hướng dẫn cập nhật lý lịch 111

Xong nó sẻ hiện ra một trang mới, trong đó có rất nhiều tùy chọn đẻ bạn lựa chọn, bạn muốn thay đổi hay cập nhật cái gì thì chọn vào thẻ đó những thẻ đó cơ bản là dễ chỉ đơn thuần là hỏi gì thì bạn ghi trả lời cái đó thôi. Chỉ hơi rắc rối ở phần chử ký và avatar nên mình sẻ hướng dẫn bạn làm 2 thao tác này.(Hình)

Hướng dẫn cập nhật lý lịch 211

Như hình trên bạn chọn vào chử ký nó sẻ hiện ra một bảng trong đó có một ô trắng nhỏ tương tự như khung soạn thảo bài viết đó là nơi để bạn chèn chử ký vào và bạn có thể chèn hình vào đó theo đúng như cách chèn hình vào bài viết mình đã hướng dẫn Hướng Dẫn Chèn Hình Xong xuôi bạn nhấn chấp nhận Hình minh họa

Hướng dẫn cập nhật lý lịch 311

Bây h bạn muốn cập nhật avatar, bạn nhấn vào thẻ Hình Đại Diện 1 bảng mới sẻ hiện ra bạn nhấm vào chử Browse sẻ có một bảng hiện ra để bạn chọn hình từ máy bạn lên sau đó nhấn chấp nhận.

Hướng dẫn cập nhật lý lịch 411

Vậy là xong rồi

https://08dba.forumvi.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]