Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

xuannghiep

xuannghiep

Thành Viên
Gửi các anh chị học hệ cao đẳng trường ĐH KHTN!!!

Hôm nay em viết những dòng chữ này vì em muốn chia sẻ với các anh chị 1 vài cảm xúc. Mặc dù đang trong kì thi rất bận rộn nhưng vì tình thế cấp bách nên em quyết định dành 1 chút thời gian để làm công việc này. Hy vọng là nó có ích cho mọi người.
Các anh chị kính mến, em chỉ là 1 thằng nhóc học khóa 10 của hệ cao đẳng, em cũng là 1 trong những cán bộ đoàn hội, vừa qua, bên ck và dbdh có manh nha đến mọi người hội trại Vững Bước dành để tiễn chân các sinh viên năm cuối ra trường, qua đó tạo điều kiện cho mọi người có cơ hội giao lưu làm quen, hơn hết, các anh chị khóa 06, 07, 08, 09 và cả các bạn khóa 10 có thể qua đây mà trao đổi kinh nghiệm trong học tập, kinh nghiệm sống…. để có thể tổ chức hội trại này cần phải có 1 ban tổ chức là chính, 1 vài cộng tác viên nhưng mà “nguồn sống” chính của hội trại lại là các thành viên như các anh chị đây, bản thân em là 1 thành viên của ban tổ chức, em hiểu được công việc khó nhọc của ban tổ chức, phải suy nghĩ nhiều thứ, lo toan đủ điều để hy vọng hội trại sẽ diễn ra thành công tốt đẹp. hơn nữa, đối với 1 số thành viên trong ban tổ chức, đây chỉ là lần đầu tổ chức hội trại, chúng em đã chờ mong rất lâu rồi để mong rằng ngày 28 này sẽ được đi cắm trại cùng các anh chị, thế nhưng mà tình hình đăng kí giờ đây rất ít. Tuy vậy lại còn 1 vài anh chị muốn giải trí theo cách riêng. Tất nhiên, ai cũng có quyền tự do của họ, nhưng các anh chị cứ nghĩ đi, nếu anh chị bỏ ra 350k để được đi chơi 3 ngày 2 đêm và còn có thêm bạn bè, đàn em, kinh nghiệm, những giây phút mãi nhớ của thời sinh viên thì nó có ích hơn là bỏ ra 150-200k để chỉ có 1 ngày ăn nhậu hơn không? Bản thân là 1 người tổ chức, mà tình hình đăng kí như thế này, em thấy rất nản và hụt hẫng, em nghĩ mọi người trong ban tổ chức cũng thế, chúng em đã đặt niềm tin rất nhiều vào nó. Có những anh chị nói rằng năm cuối sao mà nhạt nhẽo thế, em tự nghĩ tại sao các anh chị không đi chơi cùng chúng em, ở đó sẽ làm cho năm cuối của các anh chị thêm hương vị, hơn nữa, vị mặn của biển cũng làm năm cuối của các anh chị thêm đậm đà chăng? Em tin là thế, có những anh chị thi về làm bài không được nên nản, đã đăng kí rồi mà lại rút tên ra danh sách, các anh chị ơi! Nếu thế thì các anh chị cứ ở nhà ôm nỗi buồn không làm bài thi được mà ngồi ư? Tại sao hok đứng dậy cùng chúng em xả xui đi nỗi buồn đó, tạo thêm nguồn vui, có thêm năng lượng và giải tỏa stress, em nghĩ như vậy sẽ giúp ích cho các anh chị ôn thi tốt hơn để thi lại á. Điều cuối cùng em chỉ mong điều em chia sẽ ngày hôm nay sẽ làm các anh chị nhận ra tấm lòng của chúng em thay vì trê trách. Em hy vọng sẽ có những hồi âm tích cực!!!!
Thân chào các anh chị

Tien.BiThu08DBA

Tien.BiThu08DBA

Thành Viên
Đây là thư ngỏ của Thân Hoàng Xuân Nghiệp lớp 10CK5

xuannghiep

xuannghiep

Thành Viên
em quên đề tên:P

Tien.BiThu08DBA

Tien.BiThu08DBA

Thành Viên
@ Nghiệp : em có hình của tiền trạm hum, post lên cho mọi ng xem vẻ đẹp của Phan Thiết ih

minhtri100290

minhtri100290

Thành Viên
Nhà nghèo ai đâu cho đi =))

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]